कृषीवार्तामहाराष्ट्र

कृषीदुतांकडून शून्य ऊर्जा शितकक्ष प्रात्यक्षिक.

कृषीदुतांकडून शून्य ऊर्जा शितकक्ष प्रात्यक्षिक..

 

नेवासा प्रतिनिधी –   (महाराष्ट्र 7न्यूज वृत्तसेवा )

नेवासा तालुक्यातील वडाळा बाहिरोबा येथे कार्यानुभव कार्यक्रम अंतर्गत वडाळा बाहिरोबा येथे आलेल्या कृषी महाविद्यालयातील कृषीदतांनी ग्रामीण कृषी शून्य ऊर्जा शितकक्ष या विषयावर उत्कृष्टरित्या प्रात्यक्षिक सादर केले. विटा, वाळू, बांबू, गवत, पोती अशा सहज मिळणाच्या साधनांचा वापर करून कृषीदुतांनी शेतकऱ्यांना शितकक्ष कसे तयार करावे याचे प्रात्यक्षिक सादर केले. शेतकऱ्यांचा अनावश्यक खर्च कमी व्हावा म्हणून फळे व भाजीपाला साठवण यासंबंधी जागरूकता व्हावी व त्यांच्या खर्चात बचत व्हावी यासाठी कृषीतांकडून हा उपक्रम राबवण्यात आला. या प्रात्यक्षिक दरम्यान भानसहिवरे कृषी महाविद्यालयातील कृषिदुत प्रविण बोरुडे, शिवसागर दोडके , प्रथमेश जामकर, वैभव चापे , अनिकेत चव्हाण प्रज्वल काकडे यांनी शीतकक्ष उभारणी व त्याचा वापर याची माहिती दिली. या उपक्रमासाठी महाविद्यालयाचे प्राचार्य डॉ. पी . ए तूरभटमट सर कार्यक्रम समन्वयक एम. आर. माने सर प्राध्यापक महाजन सर प्राध्यापिका जे.बी खकाळे मॅडम प्राध्यापक सागर साबळे , प्राध्यापक सागर सोनटक्के सर यांचे मार्गदर्शन लाभले

बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!